Janar Surgery

Ana gano cututtukan tiyata iri-iri, ana bi da su, kuma ana sarrafa su a cikin ƙwararrun likita na aikin tiyata na gabaɗaya. Irin wannan likitan fiɗa ya ƙware wajen yin matakai akan tsarin jiki daban-daban, irin su jijiyoyin jini, endocrine, fata, nono, da tsarin narkewa. Kasancewa a kan "yanke gefen" na ƙirƙira na likita, aikin tiyata na gabaɗaya koyaushe yana haɓaka don amfanin marasa lafiya na tiyata. Bincike a cikin tiyata akan tsarin rigakafi da kwayoyin halitta sun sake fasalin tsare-tsaren jiyya na musamman ga marasa lafiya, yana ba da sabbin fahimta game da abubuwan da ke haifar da cuta da kuma yadda take ci gaba.
Littafin AlƙawariGame da Gaba ɗaya Tiyata
Don ba majinyata mafi kyawun kulawa, likitocin fiɗa na gabaɗaya suna yin haɗin gwiwa tare da ƙwararrun likitocin kamar su masu ilimin cututtuka, masu aikin rediyo, da masu aikin sa barci. Domin rage jin daɗin majiyyatan su, tabo, da lokacin dawowa, suna amfani da hanyoyin tiyata da fasaha na baya-bayan nan. Duk abin da aka yi la'akari da shi, tiyata gabaɗaya wata muhimmiyar sana'a ce da ke da mahimmanci don kiyaye lafiyar marasa lafiya da jin daɗin rayuwa. Likitocin gabaɗaya na gaba yakamata su yi tsammanin ayyuka masu haske da lada saboda aikin tiyata na gabaɗaya har yanzu yana cikin babban buƙata daga jama'a da ƙwararru.
Hanyar Gabaɗaya Tiyata
Babban tiyata har yanzu ana ɗaukarsa azaman ƙwararrun likita na musamman duk da cewa yana kula da yanayin gama gari. Anatomy, Physiology, metabolism, immunology, nutrition, pathology, warwarar raunuka, da sauran batutuwan da duk wasu ƙwararrun fiɗa ke rabawa suna daga cikin tushen aikin tiyata na gabaɗaya. Kowace rana, likitoci na gabaɗaya suna yin ayyukan ceton rai kamar splenectomy, appendectomy, da tiyatar maganin cutar kansa.
- Tsarin aiki- Baya ga haifar da raɗaɗi mai raɗaɗi, fashewar appendix yana jefa jiki cikin haɗarin kamuwa da cututtuka masu tsanani. Appendectomy, ko kawar da appendix, shine kawai magani wanda zai iya dakatar da kamuwa da cuta mai haɗari da kuma wani lokacin m daga appendicitis. Likitocinmu na gaba ɗaya za su aiwatar da buɗaɗɗen appendectomy ko laparoscopic appendectomy, dangane da buƙatun majiyyaci.
- Rigar nono- Mastectomy ya kasance ɗaya daga cikin ingantattun jiyya ga kansar nono, wanda har yanzu yana ɗaya daga cikin cututtukan daji mafi yaɗuwa a cikin Amurka. Wannan na iya haɗawa da biopsy nono, lumpectomy don cire ƙari, ko mastectomy don cire nono.
- Yin tiyata- Sanin likitanci azaman ƙwayar cuta ko ƙwayar hanji, wannan hanya tana nufin cire duka ko wani ɓangaren hanjin ku don magance ko hana cututtukan likita masu haɗari. Colectomy, wanda ya ƙunshi cire wani yanki na hanji, da colonoscopy, wanda ya ƙunshi gani a cikin hanji, hanyoyi biyu ne da za a iya yi a kan hanjin.
- jijiyoyin bugun gini Surgery- Za a iya aiwatar da hanyoyin tiyata da yawa akan tasoshin jini, gami da angioplasty don buɗe arteries da aka toshe da cire jijiyoyi don magance varicose veins.
- Thyroid tiyata- Fitar da glandar thyroid, wanda yake a gaban wuyansa, gaba ɗaya ko wani ɓangare ana kiransa thyroidectomy. Thyroid hormone, wanda aka saki ta thyroid gland shine yake sarrafa da dama muhimmanci jiki matakai. Wadanda ke da nodules na thyroid, thyroid ciwace-ciwacen ƙwayoyi, ko hyperthyroidism-yanayin da thyroid gland shine yake ɓoye yawan adadin hormone thyroid-zai iya amfana daga thyroidectomy.
Waɗannan su ne jerin fiɗa na gama-gari na gama-gari waɗanda manyan likitocin fiɗa ke yi a duk duniya.
Ana Bukatar Taimako?
Samun Gaggawar Kira Daga Kwararrun Ma'aikatan Lafiya